Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

a) 8 km 362 m = 8,362 km
b) 1 phút 30 giây = 1,5 phút
c) 15 kg 262 g = 15,262 kg
d) 32 cm2 5 mm2 = 32,05 cm2

1)
8km362m=8,362km 1phut30giay=1,5phut
15kg262g=15,262kg 32cm*5mm*=32,05cm*
bài hai chả hiểu

8km 362m = 8,362km
15kg 262g = 15,262kg
1 phút 30 giây = 1,5 phút
\(32cm^25mm^2=32,05cm^2\)

8 km 362m=........km 1 phút 30 giây =..........phút 15kg 262g=.........kg 32 cm2 5 mm2=..........cm2

a) 8 km 362 m = 8,362 km
b) 1 phút 30 giây = 1,5 phút
c) 15 kg 262 g = 15,262 kg
d) 32 cm2 5 mm2 = 32,05 cm2

4 km 576 m = 4,576km ; 12 kg 24 g = 12,024kg
1 phút 15 giây = 1,25phút ; 34 cm2 5 mm2 = 34,05cm2
679 dm3 = 0,679m3 ; 2 m3 18 dm3 = 2,018m3
chúc bạn học tốt
4 km 576 m = 4,576km ; 12 kg 24 g = 12,024kg
1 phút 15 giây = 1,25phút ; 34 cm2 5 mm2 = 34,05cm2
679 dm3 = 0,679m3 ; 2 m3 18 dm3 = 2,018m3
chúc bạn học tốt
Câu 1: 12 phút 30 giây: 5 = … ?
A. 2 phút 6 giây B. 2 phút 46 giây
C. 2 phút 24 giây D. 2 phút 30 giây
Câu 2: Một người đi xe đạp trong giờ đi được 30 km . Tính vận tốc của người đi xe đạp đó ?
A. 12 km/ giờ B. 13 km/ giờ
C. 14 km/ giờ D. 15 km / giờ
Câu 3: Một ô tô đi từ Hà Nội lúc 11 giờ trưa và đến Vinh lúc 5 giờ 30 phút chiều . Dọc đường ô tô dừng ở Ninh Bình và Thanh Hoá mỗi nơi 15 phút . Hỏi không kể thời gian dừng dọc đường ô tô đi hết quãng đường từ Hà Nội đến Vinh mất bao nhiêu thời gian ?
A. 4 giờ 30 phút B. 6 giờ 30 phút
C. 6 giờ 15 phút D . 6 giờ
Câu 4: ( 7 giờ - 6 giờ 15 phút ) x 6 = ?
A. 4 giờ 10 phút B. 4 giờ 20 phút
C. 4 giờ 30 phút D. 7 giờ 30 phút
Câu 5:
#Hỏi cộng đồng OLM
#Toán lớp 5


a)45 phút =3/4 giờ=0,75 giờ
b)15 phút =1/4 giờ= 0,25 giờ
c)1 giờ 30 phút =1,5 giờ
d)90 phút =1,5 giờ
e)30 phút=1/2 giờ=0,5 giờ
g)6 phút =1/10 giờ=0,1 giờ
h)12 phút=1/5 giờ=0,2 giờ
i)3 giờ 15 phút=3,25 giờ
k)2 giờ 12 phút =2,2 giờ
l)2 năm 6 tháng =30 tháng
m)3 phút 40 giây =220 giây
n)60 phút=1 giờ
o)1 giờ 5 phút=65 phút
ô)2 ngày 2 giờ= 50 giờ
r)90 giây= 1,5 phút
y)1 phút 30 giây =1,5 phút
u)30 giây =1/2 phút= 0,5 phút
ư)2 phút 45 giây= 2,75 phút
v)1 phút 6 giây=1,1 phút
8,362 km
1,5 phút
15262g
32,05cm2
kết bạn mình nha
học tốt
8km362m=..8,362...km
1 phút 30 giây=.1,5....phút
15kg262g=...15 262..g
32cm2 5mm2=..32,05...cm2