Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
do 6 chia 4 dư 1 do đó Yến chỉ được khuyến mãi một hộp sữa
vậy Yến mua 6kg đường và 2 hộp sữa
hay 20 000 * 6+14 000*2=148 000 đồng
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Lời giải:
Khi mua hộp sữa người mua cần phải trả số tiền là:
$840000\times (100-15):100=714000$ (đồng)
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Lời giải:
Mua cái bánh đầu tiên được giảm: $210.000\times 0,7=147.000$ (đồng)
Mua cái bánh thứ 2 được giảm:
$210.000\times 0,7\times (1-0,05)=139.650$ (đồng)
Nếu mua 2 cái bánh em phải trả:
$147.000+139.650=286650$ (đồng)
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Vì mua 4 kg đường được tặng 1 hộp sữa nên khi bạn Yến mua 4 kg đường, bạn được tặng 1 hộp sữa. Bạn Yến chỉ cần mua thêm 2 hộp sữa và 2 kg đường nữa.
Vậy số tiền bạn phải trả là: 6×20000+2×14000=1480006×20000+2×14000=148000 (đồng)
Chúc bạn học tốt!
#Yuii
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
giá bán của cái Pizza thứ nhất là:
\(210.000×(100−30):100=147.000
\)
giá bán của cái thứ hai là:
\(147.000×(100−5):100=139.650
\)
Mua cả hai cái thì mất số tiền là:
\(147.000+139.650=286.650\)
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Số tiền áo đó giảm giá là :
\(120000.8\%=9600\) ( đồng )
Số tiền vy phải trả để mua nó :
\(120000-9600=110400\) ( đồng )
a: Giá tiền của hộp thứ hai là:
\(120000\cdot\left(1-30\%\right)=84000\left(đồng\right)\)
Giá tiền của hộp thứ ba là:
\(120000\left(1-50\%\right)=60000\left(đồng\right)\)
Tổng số tiền Bình phải trả là:
120000+84000+60000=264000(đồng)
b: Tổng số tiền Bình phải trả nếu mua 3 hộp bánh theo giá niêm yết là:
120000x3=360000(đồng)
Tỉ số phần trăm giữa số tiền thực tế Bình phải trả so với số tiền ban đầu phải trả là:
\(\dfrac{264000}{360000}\simeq73,33\%\)
=>Số tiền phải trả đã giảm khoảng 100%-73,33%=26,67%