Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
số tiền mua đường trắng 5 kg là
\(18000\cdot5=90000\left(đồng\right)\)
số kg đường đỏ mua được là:
\(\frac{90000}{10000}=9\left(kg\right)\)
Đáp số: 9 kg
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Mua 1 kg hết số tiền là:
105000 : 7 = 15000 (đồng)
Mua 17,6 kg hết số tiền là:
15000 x 17,6 = 264000 (đồng)
Đ/S : 264000 đồng
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
mua 1 kg đường mất : 85 000 : 5 = 17 000 ( đồng )
mua 3,5 kf đường mất: 17 000 x 3,5 = 59 500 ( đồng )
mua 3,5 kg đường phải trả ít hơn : 85 000 - 59 500 = 25 500 ( đồng )
Đ/S : 25 500 đồng
Mua 1 kg đường hết: 85 000 : 5 = 17 000 (đồng)
Mua 3,5 kg đường cùng loại phải trả: 17 000 x 3,5 = 59 500 (đồng)
ĐS:...
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Số tiền mẹ có là:
20 000 x 2,5 = 50 000 (đồng)
Với số tiền đó, mua được số ki - lô - gam dưa là:
50 000 : 25 000 = 2 (kg)
Đáp số: 2 kg dưa
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Số tiền mẹ có là :
60 000 x 6 = 360 000 ( dong )
Nếu mua mãn với giá 36 000 1 kg thì mua được số kg là :
360 000 : 36 000 = 10 ( kg )
Đáp số : 10 kg
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Mua 1kg đường hết:
138.000 : 6 = 23.000 (đồng)
Giá đường hiện nay là:
23.000 + 2.000 = 25.000 (đồng)
Giá bán hiện nay thì mua 12 kg đường hết:
25.000 x 12 = 300.000 (đồng)
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
20% tiền lãi là
15 000 : 100 * 20 =3 000 [đồng]
cửa hàng phải bán số tiền để lãi là
15 000 + 3 000 = 18 000 [đồng]
Đ/S 18 000 đồng
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Một kg thịt lợn giá số tiền là :
600 000 : 5 = 120 000 ( đồng )
Khi thịt lợn giảm 20 000 đồng , thì giá tiền là :
120 000 - 20 000 = 100 000 ( đồng )
Với số tiền đó , mẹ mua được số kg là :
600 000 : 100 000 = 6 ( kg )
Đáp số : 6kg
Số tiền mua 1 ki-lô-gam là:
105 000:7=15 000 (đồng)
Số ki-lô-gam đường mua được với số tiền 600 000 đồng là:
600 000:15 000=40 (kg)
Đáp số:40 kg đường