Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


mua 4 quyển vở hết 40.000 đồng nếu cửa hàng giảm giá 15% thì mua 4 quyển vở hết số tiền là bao nhiêu

Số tiền mua 1 quyển vở là:
40000 : 4 = 10000 (đồng)
Số tiền nếu giảm giá 15% là:
10000 : 100 x 15 = 1500 (đồng)
Số tiền để mua hết 4 quyển vở sau khi giảm giá là:
(10000 - 1500) x 4 = 34000 (đồng)
Đáp số : 34000 đồng

1 quyển vở hết số tiền là :
78000 : 15 = 5200 ( $ )
Giảm 20% thì còn lại :
5200 - 20% = 1040 ( $ )
Mua 15 quyển hết số tiền lã :
1040 x 15 = 62400 ( $ )
Đáp số : 62400 $

mình nghĩ bn cần kiểm tra lại đề bài dấy
Mk thấy nó cứ sai sai thế nào ý
Chúc bn hok tốt , nếu bn chỉnh đầu bài thì mk nghĩ mk làm được đấy

Nếu giảm 15% thì mua 4 quyển hết số tiền là:
\(40000-40000\times15\%=34000\)(đồng)
cửa hang giam giá 15%thì 4quyên vơ hết số tiền là
40000×15%=6000đồng
đáp số6000đồng

Giá bán mỗi quyển vở sau khi giảm giá là: 1 - 1/10 = 9/10 giá ban đầ
Mua 1 quyển vở phải trả số tiền là: 5000 x 9/10 = 4500 đồng
Mua 15 quyển vở cần số tiền là: 4500 x 15 = 67500 đồng
(Không kết bạn đâu nha)

Số tiền Mai có là:
\(6000\cdot20=120000\left(đồng\right)\)
Giá tiền một quyển vở khi giảm giá là:
\(6000-1000=5000\left(đồng\right)\)
Với số tiền đó mai sẽ mua được số vở thực tế là:
\(120000:5000=24\left(quyển\right)\)
Đáp số: 24 quyển