K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

DD
6 tháng 7 2021

Mua \(12kg\)xoài và \(8kg\)cam (\(4\)lần của \(3kg\)xoài và \(2kg\)cam) hết số tiền là:

\(176000\times4=704000\)(đồng) 

Mua \(12kg\)xoài và \(9kg\)cam (\(3\)lần của \(4kg\)xoài và \(3kg\)cam) hết số tiền là: 

\(248000\times3=744000\)(đồng) 

Mỗi ki-lô-gam cam có giá là: 

\(\left(744000-704000\right)\div\left(9-8\right)=40000\)(đồng) 

Gọi số tiền 1 kg táo là x, Số tiền 1 kg cam là y

Theo đề, ta có hệ:

\(\left\{{}\begin{matrix}3x+4y=204000\\5x+2y=214000\end{matrix}\right.\Leftrightarrow\left\{{}\begin{matrix}x=32000\\y=27000\end{matrix}\right.\)

4 tháng 5 2023

        Giải toán bằng phương pháp khử của tiểu học em nhé

Mua 20 kg vài và 12 kg cam hết: 66 000 \(\times\) 4 = 264 000 (đồng)

Mua 20 kg vải và 25 kg cam hết: 84 000 \(\times\) 5 = 420 000 ( đồng)

Mua 25 kg cam nhiều hơn mua 12 kg cam là:

                         25 - 12 = 13 ( kg)

13 kg cam ứng với số tiền là: 420 000 - 264 000 = 156 000 ( đồng)

 Mỗi ki-lô-gam cam có giá là: 156 000 : 13 = 12 000 ( đồng)

Ba ki-lô-gam cam có giá là: 12 000 \(\times\) 3 = 36 000 ( đồng)

năm ki-lô-gam vải có giá là: 66 000 - 36 000 = 30 000 ( đồng)

Mỗi ki-lô-gam vải có giá là: 30 000 : 5  = 6 000 ( đồng)

Đáp số: Mỗi ki-lô-gam cam có giá 12 000 đồng

             Mỗi ki-lô-gam vải có giá  6 000 đồng

 

22 tháng 4 2023

Câu c

1 kg xoài có giá tiền là:

12000:5=5400(đồng)

20000 đồng gấp 5400 đồng số lần là:

20000:5400=3(lần)

vậy với giá 20000 đồng 1 kg thì bác loan mua được 3kg xoài

13 tháng 10 2021

3 kg xoài

13 tháng 10 2021

Số tiền bác Hà có tất cả là:

15.000 x 5 = 75.000 (đồng)

Số kg xoài 🥭 bác Hà có thể mua được là:

75.000 : 25.000 = 3 (kg)

Đáp số: 3 kg xoài 🥭.

Chúc bạn học tốt.

😁😁😁

3 tháng 10 2017

1 kg xoài có giá tiền là:

12000:5=5400(đồng)

20000 đồng gấp 5400 đồng số lần là:

20000:5400=3(lần)

vậy với giá 20000 đồng 1 kg thì bác loan mua được 3kg xoài

3 tháng 10 2017

3 kg xoài

DD
16 tháng 3 2022

Số tiền mua \(20kg\)xoài và \(15kg\)cam là: 

\(166500\times5=832500\)(đồng) 

Số tiền mua \(21kg\)xoài hơn số tiền mua \(15kg\)cam là: 

\(132500\times3=397500\)(đồng) 

Số tiền mua mỗi ki-lô-gam xoài là: 

\(\left(832500+397500\right)\div\left(20+21\right)=30000\)(đồng)

Số tiền mua mỗi ki-lô-gam cam là: 

\(\left(166500-30000\times4\right)\div3=15500\)(đồng) 

Bài này mình hiểu nhưng lằng nhằng quá nên ko giải được😟😟😟😟😟😟😟😞😞😞😞😞😞😞😞😞😞😞😞😞

1 tháng 9 2021

Nếu bớt giá tiền 1kg quýt đi 2000 đồng thì giá tiền 1kg quýt = giá tiền 1 kg cam

Khi đó, tiền mua 4 kg quýt giảm đi là:  4.2000=8000 đồng 

Coi tiền mua 4 kg quýt và 7 kg cam bằng tiền mua 11 kg cam

Tiền mua 4 kg quýt và 7 kg cam là: 140 000 - 8000=132 000 đồng 

Giá tiền mua 1 kg cam là: 132 000:11= 12000 đồng 

Giágiá tiền mua 1 kg quýt là:12 000+2000= 14 000 đồng