Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Giá tiền 1 lít là:
30000 : 2,5 = 12000 đồng
Đáp số: 12000 đồng

dau tien ta doi 2 ta = 24 cai but
sau do ta tinh gia mot cai but: 30000:24=1250(dong)
=> mua 8 cai but het so tien la : 1250*8=10000
kich cho minh nha "anh"

Số tiền mua truyện là:
\(15000\times20=300000\)(đồng)
Số tiền mua bút là:
\(300000\times\frac{1}{3}=100000\)(đồng)
Cô giáo đã mua phần thưởng hết số tiền là:
\(300000+100000=400000\)(đồng)
Giải
Số tiền mua truyện là:
15000 × 20 = 300000 (đồng)
Số tiền mua bút là:
300000 : 3 = 100000 (đồng)
Số tiền mua bút và truyện là:
300000 + 100000 = 400000 (đồng)
Đáp số : 400000 đồng

số lít dầu người đó mua là :
92 800 : 5 800 = 16 ( dầu )
lúc này ta áp dụng công thức tổng-hiệu mà làm
số lít dầu của can to là :
( 16 + 4 ) : 2 = 10 ( l dầu )
số lít dầu ở can nhỏ là :
16 - 10 = 6 ( l dầu )
ĐS :....
100 % đúng . Ai thấy đúng k mình nha ^ ^
Số lít dầu người đó mua :
92800 : 5800 = 16 ( l )
Can nhỏ đựng :
( 16 - 4 ) : 2 = 6 ( l )
Can to đựng :
6 + 4 = 10 ( l )
đ/s : ...

Giá tiền của mỗi quả bóng lúc đầu là :
100.000 : 5 = 20.000 ( đồng )
Giá tiền của mỗi quả bóng lúc sau là :
20.000 x 1/4 = 5.000 ( đồng )
Cũng với số tiền đó mà mỗi quả bóng có giá là 5.000 đồng thì ta mua được :
100.000 : 5.000 = 20 ( quả bóng )
Đáp số : 20 quả bóng .
**** mk nhé !! ^^
12000 đồng- 1l
là sao ???????????