Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Dầu: `67` l
Xăng: `114` l
Giải thích các bước giải:
Theo đề bài, ta có sơ đồ:
Dầu: |___|___|
} `190` l
Xăng: |___|___|___|
Tổng số phần bằng nhau là:
`2 + 3= 5` (phần)
Số lít dầu là:
`190 : 5 x 2 = 76` (l)
Số lít xăng là:
`190 -76 = 114` (l)
Đáp số: dầu: `67` l
xăng: `114` l

số lít dầu người đó mua là :
92 800 : 5 800 = 16 ( dầu )
lúc này ta áp dụng công thức tổng-hiệu mà làm
số lít dầu của can to là :
( 16 + 4 ) : 2 = 10 ( l dầu )
số lít dầu ở can nhỏ là :
16 - 10 = 6 ( l dầu )
ĐS :....
100 % đúng . Ai thấy đúng k mình nha ^ ^
Số lít dầu người đó mua :
92800 : 5800 = 16 ( l )
Can nhỏ đựng :
( 16 - 4 ) : 2 = 6 ( l )
Can to đựng :
6 + 4 = 10 ( l )
đ/s : ...

Số tiền phải mua xăng là:
(180:12)*7500=112500 (đồng).
Đáp số :112500 đồng.
tk mk nha.
chúc ai tk mk học giỏi,thanks nhìu
180 km so với 12km thì bằng:
180 : 12 = 15 ( lần )
Vì đi 12km hết 1 lít xăng
=> đi 180 km hết 15 lít xăng
Mà mua 1 lít xăng hết 7 500 đồng
=> Số tiền mua xăng để ô tô đó đi 180km là:
7 500 x 15 = 112 500 ( đồng )
Vậy cần 112 500 đồng để mua xăng

Lúc mới mua về lượng dầu có trong can là:
1/8+1/2+3/8=1(l)
Đáp số:1 lít

Số tiền mua truyện là:
\(15000\times20=300000\)(đồng)
Số tiền mua bút là:
\(300000\times\frac{1}{3}=100000\)(đồng)
Cô giáo đã mua phần thưởng hết số tiền là:
\(300000+100000=400000\)(đồng)
Giải
Số tiền mua truyện là:
15000 × 20 = 300000 (đồng)
Số tiền mua bút là:
300000 : 3 = 100000 (đồng)
Số tiền mua bút và truyện là:
300000 + 100000 = 400000 (đồng)
Đáp số : 400000 đồng
30.000 chia 2,5 bằng 12000 đồng
Giá tiền 1 lít là:
30000 : 2,5 = 12000 đồng
Đáp số: 12000 đồng