\(\frac{1}{2}\) kg đường hết bao nhiêu tiền ?
K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

30 tháng 9 2018

Bài 1 :

Số tiền mua giống vịt là : 338000:13x7 = 182000 (đồng)

Số tiền mua giống gà là : 338000-182000 = 156000 (đồng)

ĐS : vịt : 182000 đồng ; gà : 156000 đồng

Bài 2 :

Mua 2kg gạo nếp và 6kg gạo tẻ hết số tiền là : 65000x2 = 130000 (đồng)

1kg gạo tẻ mua hết số tiền là : 130000-115000 = 15000 (đồng)

1kg gạo nếp mua hết số tiền là : 65000-15000x3 = 20000 (đồng)

ĐS : 1kg gạo nếp : 20000 đồng ; 1kg gạo tẻ : 15000 đồng

BYE !

3 tháng 10 2021

Số tiền mang đi là \(15000\times30=450000\left(đồng\right)\)

Nếu mua loại 18k/1kg thì mẹ mua đc \(450000:18000=25\left(kg\right)\)

3 tháng 10 2021

25(kg)

Giúp em 4 bài toán này với các anh chị ơi :Bài 1 :Một tổ thợ may có 12 người nhận may đồng phục học sinh cho một trường tiểu học, họ dự kiến sẽ hoàn thành công việc trong 25 ngày. Nhưng do trường muốn lấy sản phẩm sớm hơn nên tổ phải nhận thêm 3 thợ may nữa cùng làm. Hỏi họ sẽ hoàn thành công việc đó trong bao nhiêu ngày ? ( Biết mức làm của mỗi người như nhau )Bài 2: Theo dự...
Đọc tiếp

Giúp em 4 bài toán này với các anh chị ơi :

Bài 1 :Một tổ thợ may có 12 người nhận may đồng phục học sinh cho một trường tiểu học, họ dự kiến sẽ hoàn thành công việc trong 25 ngày. Nhưng do trường muốn lấy sản phẩm sớm hơn nên tổ phải nhận thêm 3 thợ may nữa cùng làm. Hỏi họ sẽ hoàn thành công việc đó trong bao nhiêu ngày ? ( Biết mức làm của mỗi người như nhau )

Bài 2: Theo dự định, một tốp thợ phải làm trong 15 ngày, mỗi ngày lắp 200m đường ống thf mới lắp đặt xong đường ống nước ngầm cho tổ dân phố khu A. Do cải tiến kĩ thuật nên mỗi ngày tốp thợ đó lắp được nhiều hơn dự định 50m đường ống. Hỏi tốp thợ đó làm trong bao nhiêu ngày thì lắp đặt xong đường ống nước ngầm cho tổ dân phố khu A. 

Bài 3 : Mẹ mua gà và vịt giống về nuôi hết tất cả 338 000 đồng. Biết rằng  \(\frac{2}{7}\)số tiền mua vịt bằng  \(\frac{1}{3}\)số tiền mua gà. Hỏi mẹ mua mỗi loại gà, vịt giống hết bao nhiêu tiền ?

Bài 4 : Mua 1kg gạo nếp và 3kg gạo tẻ hết 65 000 đồng. 

Biết rằng mua 2kg gạo nếp và 5kg gạo tẻ như vậy hết 115 000 đồng.

Tính giá tiền 1kg gạo tẻ và giá tiền 1kg gạo nếp.

0
13 tháng 4 2022
Toán lớp 4
Giúp em 4 bài toán này với các anh chị ơi :Bài 1 :Một tổ thợ may có 12 người nhận may đồng phục học sinh cho một trường tiểu học, họ dự kiến sẽ hoàn thành công việc trong 25 ngày. Nhưng do trường muốn lấy sản phẩm sớm hơn nên tổ phải nhận thêm 3 thợ may nữa cùng làm. Hỏi họ sẽ hoàn thành công việc đó trong bao nhiêu ngày ? ( Biết mức làm của mỗi người như nhau )Bài 2: Theo dự...
Đọc tiếp

Giúp em 4 bài toán này với các anh chị ơi :

Bài 1 :Một tổ thợ may có 12 người nhận may đồng phục học sinh cho một trường tiểu học, họ dự kiến sẽ hoàn thành công việc trong 25 ngày. Nhưng do trường muốn lấy sản phẩm sớm hơn nên tổ phải nhận thêm 3 thợ may nữa cùng làm. Hỏi họ sẽ hoàn thành công việc đó trong bao nhiêu ngày ? ( Biết mức làm của mỗi người như nhau )

Bài 2: Theo dự định, một tốp thợ phải làm trong 15 ngày, mỗi ngày lắp 200m đường ống thf mới lắp đặt xong đường ống nước ngầm cho tổ dân phố khu A. Do cải tiến kĩ thuật nên mỗi ngày tốp thợ đó lắp được nhiều hơn dự định 50m đường ống. Hỏi tốp thợ đó làm trong bao nhiêu ngày thì lắp đặt xong đường ống nước ngầm cho tổ dân phố khu A. 

Bài 3 : Mẹ mua gà và vịt giống về nuôi hết tất cả 338 000 đồng. Biết rằng  27 số tiền mua vịt bằng  13 số tiền mua gà. Hỏi mẹ mua mỗi loại gà, vịt giống hết bao nhiêu tiền ?

Bài 4 : Mua 1kg gạo nếp và 3kg gạo tẻ hết 65 000 đồng. 

Biết rằng mua 2kg gạo nếp và 5kg gạo tẻ như vậy hết 115 000 đồng.

Tính giá tiền 1kg gạo tẻ và giá tiền 1kg gạo nếp.

0
Giúp em 4 bài toán này với các anh chị ơi :Bài 1 :Một tổ thợ may có 12 người nhận may đồng phục học sinh cho một trường tiểu học, họ dự kiến sẽ hoàn thành công việc trong 25 ngày. Nhưng do trường muốn lấy sản phẩm sớm hơn nên tổ phải nhận thêm 3 thợ may nữa cùng làm. Hỏi họ sẽ hoàn thành công việc đó trong bao nhiêu ngày ? ( Biết mức làm của mỗi người như nhau )Bài 2: Theo dự...
Đọc tiếp

Giúp em 4 bài toán này với các anh chị ơi :

Bài 1 :Một tổ thợ may có 12 người nhận may đồng phục học sinh cho một trường tiểu học, họ dự kiến sẽ hoàn thành công việc trong 25 ngày. Nhưng do trường muốn lấy sản phẩm sớm hơn nên tổ phải nhận thêm 3 thợ may nữa cùng làm. Hỏi họ sẽ hoàn thành công việc đó trong bao nhiêu ngày ? ( Biết mức làm của mỗi người như nhau )

Bài 2: Theo dự định, một tốp thợ phải làm trong 15 ngày, mỗi ngày lắp 200m đường ống thf mới lắp đặt xong đường ống nước ngầm cho tổ dân phố khu A. Do cải tiến kĩ thuật nên mỗi ngày tốp thợ đó lắp được nhiều hơn dự định 50m đường ống. Hỏi tốp thợ đó làm trong bao nhiêu ngày thì lắp đặt xong đường ống nước ngầm cho tổ dân phố khu A. 

Bài 3 : Mẹ mua gà và vịt giống về nuôi hết tất cả 338 000 đồng. Biết rằng  27 số tiền mua vịt bằng  13 số tiền mua gà. Hỏi mẹ mua mỗi loại gà, vịt giống hết bao nhiêu tiền ?

Bài 4 : Mua 1kg gạo nếp và 3kg gạo tẻ hết 65 000 đồng. 

Biết rằng mua 2kg gạo nếp và 5kg gạo tẻ như vậy hết 115 000 đồng.

Tính giá tiền 1kg gạo tẻ và giá tiền 1kg gạo nếp.

0
31 tháng 8 2017

+Cách 1: đặt 1 ẩn 

Gọi số tiền mua sách của em là x (nghìn đồng) (0<x<112) 

=> Số tiền mua sách của anh là 112-x (nghìn đồng) 

theo giả thiết có: 3x/5 = (112-x)/3 <=> x=40 ( thỏa mãn) 

Vậy số tiền mua sách của em là 40 nghìn đồng và số tiền mua sách cảu anh là 72 nghìn đồng 

+Cách 2: đặt 2 ẩn 

Gọi số tiền mua sách của em là x (nghìn đồng) (0<x<112) 

Số tiền mua sách của anh là y (nghìn đồng) (0<y<112) 

Theo giả thiết có: x+y=112 và 3x/5=y/3 <=> x=40 và y=72 (thỏa mãn) 

Vậy số tiền mua sách của em là 40 nghìn đồng và số tiền mua sách cảu anh là 72 nghìn đồn

31 tháng 8 2017

        Giải

Số tiền sách của em là:

   112000x3/5=67200(đồng)

Số tiền sách của anh là:

   112000-67200=44800(đồng)

       Đáp số:Tiền sách của em:67200 đồng

                 Tiền sách của anh:44800 đồng

Tk mik nha

22 tháng 1 2016

Gọi a và b là số tiền chị và em mua đồ dùng học tập. bài ra ta có:

=> a + b = 52000 và a/7 = b/6 => a = 7/6.b

Như vậy tổng số phần bằng nhau: 7 + 6 = 13  (phần0

Áp dụng toán tổng - tỷ:

Số tiền chị mua là: 52000: (7 + 6) x 7 = 28000   (đồng)

21 tháng 12 2018

Giá tiền của 1 kg gạo nếp là :

        18 000 : 75 x 100 = 24 000 ( đồng )

Nếu Hải mua 1kg gạo nếp và 1kg gạo tẻ thì hết số tiền là :

        18 000 + 24 000 = 42 000 ( đồng )

                       Đáp số : 42 000 đồng

Chúc bạn học tốt nha !

24 tháng 12 2018

la42000