Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Số tiền người đó có là:
\(7500\cdot4=30000\left(đồng\right)\)
Số tiền đó đủ mua số gạo tẻ là:
\(30000:6000=5\left(kg\right)\)
Đáp số: 5kg
nguoi do co so tien la 7500x4=30000 dong
mua dc so gao la 30000:6000=5 kg
6 kg với giá 25000 1 kg thì 6kg cần:25000x6=150000(đ)
Với số tiền đó thì số kg gạo tẻ mua được với giá 15000đ 1kg là:150000/15000=10(kg)
Số tiền người đó mang theo là: 25000 x 6 = 150000 (đồng)
Số kg gạo tẻ người đó mua được với số tiền đó là: 150000 : 15000 = 10 (kg)
Mỗi ki-lô-gam hết số tiền là:
125000: 5 =25000( tiền)
Đáp số : 25000 tiền
Mình làm gộp nhé
số tiền người đó có là:
7500 x 4 = 30000 (đồng)
Người đó mua đc số kg gạo tẻ là:
30000 : 6000 = 5 (kg)
đáp số: 5 kg
chọn mình nha
bài 1:
số tiền mua thùng xốp là:
4000 x 30+120000 đồng
số kg gạo tẻ mua được là:
120000:15000=8kg
bài 2
số tiền bà có là
15000 x 10=150000 đồng
số tiền mua 1 kg gạo nếp là:
150000:8=18750 đồng
số tiền gạo nếp mắc hơn gạo tẻ là
18750-15000=3750 đồng
gạo tẻ người đó mua :
1,5 : 2 . 3 = 2,25 kg
giá tiền của lượng gạo tẻ là:
10800 : 3 . 2 = 7200 đồng
người đó mua gạo hết :
10800+7200=18000 đồng
chữ viết xấu quá , tui ko đọc được
Mua 1 kg gạo nếp hết : 10800 : 1,5 = 7200đ
Ng đó mua số kg gạo tẻ là : 1,5*1,5=2,25kg
Giá tiền mua 1 kg gạo tẻ là : 7200*2/3 = 4800đ
Chỗ này mk làm tắt nha!!!Ng đó mua gạo hết : 10800 + (4800*2,25)=21600đ
giải
số tiên người đó mang theo là: 15 000 * 20 =300000 ( đồng)
vậy với số tiền đó, người đó sẽ mua được số ki-lô-gam gạo với giá 12 000 đồng là
300 000 : 12 000 = 15 (kg)
đáp số 15 kg
giải
số tiên người đó mang theo là: 15 000 * 20 =300000 ( đồng)
vậy với số tiền đó, người đó sẽ mua được số ki-lô-gam gạo với giá 12 000 đồng là
300 000 : 12 000 = 15 (kg)
đáp số 15 kg
Người đó có tất cả số tiền là:
7500 x 4 = 30000 (đồng)
Với số tiền đó sẽ mua được số ki - lô - gam gạo loại 6000 đồng 1 kg là:
30000 : 6000 = 5 (kg)
Đáp số : 5 kg
Tóm tắt
7500đ : 1kg gạo nếp
6000đ : 1kg gạo tẻ
Bài giải
Số tiền người đó mang đi là :
7500 x 4 = 300 00 ( đồng )
Số Kg người đó mua đc là :
30 000 : 6000 = 5(kg )
Đ/s : 5kg