Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Mỗi ki-lô-gam hết số tiền là:
125000: 5 =25000( tiền)
Đáp số : 25000 tiền
Mình làm gộp nhé
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
số tiền người đó có là:
7500 x 4 = 30000 (đồng)
Người đó mua đc số kg gạo tẻ là:
30000 : 6000 = 5 (kg)
đáp số: 5 kg
chọn mình nha
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Số tiền người đó có là:
\(7500\cdot4=30000\left(đồng\right)\)
Số tiền đó đủ mua số gạo tẻ là:
\(30000:6000=5\left(kg\right)\)
Đáp số: 5kg
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
nguoi do co so tien la 7500x4=30000 dong
mua dc so gao la 30000:6000=5 kg
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
6 kg với giá 25000 1 kg thì 6kg cần:25000x6=150000(đ)
Với số tiền đó thì số kg gạo tẻ mua được với giá 15000đ 1kg là:150000/15000=10(kg)
Số tiền người đó mang theo là: 25000 x 6 = 150000 (đồng)
Số kg gạo tẻ người đó mua được với số tiền đó là: 150000 : 15000 = 10 (kg)
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
giải
số tiên người đó mang theo là: 15 000 * 20 =300000 ( đồng)
vậy với số tiền đó, người đó sẽ mua được số ki-lô-gam gạo với giá 12 000 đồng là
300 000 : 12 000 = 15 (kg)
đáp số 15 kg
giải
số tiên người đó mang theo là: 15 000 * 20 =300000 ( đồng)
vậy với số tiền đó, người đó sẽ mua được số ki-lô-gam gạo với giá 12 000 đồng là
300 000 : 12 000 = 15 (kg)
đáp số 15 kg
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
bài 1:
số tiền mua thùng xốp là:
4000 x 30+120000 đồng
số kg gạo tẻ mua được là:
120000:15000=8kg
bài 2
số tiền bà có là
15000 x 10=150000 đồng
số tiền mua 1 kg gạo nếp là:
150000:8=18750 đồng
số tiền gạo nếp mắc hơn gạo tẻ là
18750-15000=3750 đồng
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Giá mỗi kg gạo nếp:
10800 : 1,5 = 7200 (đồng)
Giá mỗi kg gạo tẻ:
7200 × 2/3 = 4800 (đồng)
Số kg gạo tẻ đã mua:
1,5 × 1,5 = 2,25 (kg)
Số tiền mua gạo tẻ:
4800 × 2,25 = 10800 (đồng)
Người đó đã mua hết:
10800 + 10800 = 21600 (đồng)
Bài giải
Giá của 1 kg gạo nếp là :
10800 : 1,5 = 7 200(đồng)
Giá của 1 kg gạo tẻ là :
7200 × \(\dfrac{2}{3}\) = 4 800(đồng)
Số kg gạo tẻ người đó đã mua là :
1,5 × 1,5 = 2,25(kg)
Số tiền mà người đó dùng để mua mua gạo tẻ là :
4800 × 2,25 = 10 800(đồng)
Người đó đã mua hết tất cả số tiền là :
10 800 + 10 800 = 21 600(đồng)
Đáp số : 21 600 đồng
Số tiền mua `4kg` gạo nếp là:
`25000 xx 4 = 100000(đồng)`
Mua được số `kg` gạo tẻ là:
`100000:20000 = 5(kg)`
D/s....
4 kg gạo nếp hết số tiền là:
25 000x4=100 000 (đồng)
20 000 đồng 1kg gạo thì có số kg gạo là:
100 000:20 000=5 (kg)