Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Thời gian người đó đi từ A đến B nếu không nghỉ là:
8h30'-5h15'-30'=2h45'
Vận tốc của xe máy là:
\(\dfrac{104.5}{\dfrac{11}{4}}=104.5\cdot\dfrac{4}{11}=38\)(km/h)

a) Thời gian đi từ lúc khởi hành đến khi gặp nhau là:
8 giờ 30 phút - 6 giờ 30 phút = 2 giờ
Tổng vận tốc 2 xe là: \(240:2=120\) (km/h)
Vận tốc xe máy bằng 60% = \(\dfrac{3}{5}\) vận tốc ô tô
Tổng số phần bằng nhau là: \(3+5=8\) (phần)
Vận tốc xe máy là: \(120:8\times3=45\) (km/h)
Vận tốc ô tô là: \(120-45=75\) (km/h)
b) Chỗ gặp nhau cách B là: \(45\times2=90\) (km)

Bài 2:
15 giờ kém 6 phút = 15 giờ 54 phút
Thời gian xe máy đi hết quãng đường AB là:
15 giờ 54 phút - 13 giờ 30 phút = 2 giờ 24 phút = 2,4 giờ
Vận tốc của xe máy là:
50,4 : 2,4 = 21(km/ giờ)
Đổi : 21km/ giờ = 350 m/ phút
Đáp số : 21 km/ giờ; 350 m/ phút
Bài 4:
Ta có:
Thời gian về/ Thời gian đi = 3/4
Hiệu số phần bằng nhau là:
4 - 3 = 1 (phần)
Vận tốc lúc đi là:
(8 : 1) x 3 = 24 (km/ giờ)
Quãng đường AB dài:
24 x 4 = 96 (km)
Đáp số : 96 km
Bài 5:
Đổi : 30 phút = 0,5 giờ
Ta có:
Thời gian đi = 5/4 thời gian về
Thời gian ô tô đi từ A đến B:
0,5 x 5 = 2,5 (giờ)
Quãng đường AB dài:
40 x 2,5 = 100 (km)
Đáp số : 100km

1,
Đổi: 45 phút = 0,75 giờ
Vận tốc của xe máy là:
24: 0,75=32 (km/giờ)
Đ/S: 32 km/giờ

2h30p =2,5 h
a) Quãng đường mà người đi ô tô đã đi là: 80*2,5=200 (km)
b) Thời gian mà người đi xe máy đi hết quãng đường đó là: \(\dfrac{220}{40}\)= 5 (h)
2h30p =2,5 h
a) Quãng đường mà người đi ô tô đã đi là: 80*2,5=200 (km)
b) Thời gian mà người đi xe máy đi hết quãng đường đó là: 220/40 22040
= 5 (h)
4/km/h
Đổi 4 giờ 30 phút = 4,5 giờ
Vận tốc xe máy đó là :
180 : 4,5 = 40 (km/h)
Đáp số : 40km/h