K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

11 tháng 9 2017

Viết thành lũy thừa :

2 . 2 . 2 . 2 . 2 . 2 + 3 . 3 . 3 . 3 . 3 + 6 . 6 = 26 + 35 + 62

m4 . m . m . n6 . n . n . n . l2 . l . l = m6 . n9 . l4

11 tháng 9 2017

\(2.2.2.2.2.2+3.3.3.3.3+6.6=2^6+3^5+6^2\)

\(m^4.m.m.n^6.n.n.n.l^2.l.l=m^6.n^9.l^4\)

K NHA

5 tháng 12 2016

cac ban giup minh voi

22 tháng 2 2018

 Nội qui tham gia "Giúp tôi giải toán"

1. Không đưa câu hỏi linh tinh lên diễn đàn, chỉ đưa các bài mà mình không giải được hoặc các câu hỏi hay lên diễn đàn;

2. Không trả lời linh tinh, không phù hợp với nội dung câu hỏi trên diễn đàn.

3. Không "Đúng" vào các câu trả lời linh tinh nhằm gian lận điểm hỏi đáp.

Các bạn vi phạm 3 điều trên sẽ bị giáo viên của Online Math trừ hết điểm hỏi đáp, có thể bị khóa tài khoản hoặc bị cấm vĩnh viễn không đăng nhập vào trang web.

                       Giải

Giá thịt cũ mỗi kg thịt là :

        300000 : 5 = 60000 ( đồng )

Giá thịt bây giờ mỗi kg thịt là :

        60000 + 40000 = 100000 ( đồng )

Vậy với 300000 đồng như thế thì mua được số kg thịt là :

        300000 : 100000 = 3 ( kg thịt )

                            Đáp số : 3kg thịt

Mua 1kg thịt hết số tiền là :
            300:5=60(k)

Bây giờ với 300 k có thể mua được số kg thịt là :

         300:(60+40)=3(kg)

                           Đáp số  :3 kg

Tích cho mik nha!^^^^
 

24 tháng 3 2016

Tổ 2 làm :3020+75=3095(sản phẩm)

Tổ 3 làm được:3095+25=3110(sản phẩm)

Trung bình mỗi tổ làm được:(3020+3095+3110)/3=3408dư 1

DD
28 tháng 10 2021

Tổng hai lớp 4A và 4B trồng được số cây là: 

\(43\times2=86\)(cây) 

Lớp 4B trồng được số cây là: 

\(86-42=44\)(cây) 

12 tháng 5 2017

Ta có: 1/4 giờ = 15 phút

 2/5 m=40 cm

Vì 40cm<45 cm

Con sên thứ hai bò nhanh hơn.
Mọi người tk cho mình nha. Mình cảm ơn nhiều ^.< ( Cô bé tháng 1 )

12 tháng 5 2017

1/4 giờ =15 phút

2/5m=40 cm

vì 40<45 nên con sên 2 bò nhanh hơn

11 tháng 11 2021

=1,234571629x1027 nha bn 

lai đê bn ơi

11 tháng 11 2021

1111123466894588

25 tháng 10 2021

Ngày thứ 3 của hàng bán được số tiền là:

7 260 000:2=3 810 000(đồng)

Trung bình mỗi ngày cửa hàng bán được số tiền là:

(3 645 000+7 260 000+3 810 000):3=4 905 000(đồng)

Đáp số:4 905 000 đồng

12 tháng 10 2017

a,hàng nghìn có 4 cách chọn(trừ đi chữ số 0)

hàng trăm có 5 cách chọn

hàng chục có 5 cách chọn 

hàng đơn vị có 5 cách chọn

số lượng số có 4 chữ số viết được lập từ 4 chữ số đã cho là:

          4*5*5*5=500(số)

b,hàng nghìn có 4 cách chọn(vì trừ đi chữ số 0)

hằng trăm có 4 cách chọn(trừ đi 1 chữ số đã chọn ở hàng nghìn)

hàng chục có 3 cách chọn(trừ đi 2 chữ số đã chọn ở hàng nghìn và hàng trăm)

hàng đơn vị có 2 cách chọn(vì trừ đi 3 chữ số đã chọn ở hàng nghìn, hàng trăm và hàng chục)

số lượng số viết được có 4 chữ số khác nhau lập từ 4 chữ số đã cho là:

4*4*3*2=96(số)

12 tháng 10 2017

a,Có 4 cách chọn chữ số hàng nghìn

Có 4 cách chọn chữ số hàng trăm

Có 4 cách chọn chữ số hàng chục

Có 4 cách chọn chữ số hàng đơn vị

Từ 5 chữ số trên tâ lập được là:

4x4x4x4=256(số)

b,Có 4 cách chọn chữ số hàng nghìn

Có 3 cách chịn chữ số hàng trăm

Có 2 cách chọn chữ số hàng chục

Có 1 cách chọn chữ số hàng đơn vị

Từ 5 chữ số trên ta lập được là :

4x3x2x1=24(số) 

Đ/S:...

NHỚ KICK CHO MÌNH NHA