
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


bể thứ nhất chứ nhiều hơn bể thứ hai:1600 - 1300 = 300 [ lít ]
thời gian để 2 bể có số nước bằng nhau là:300 : 20 = 15 phút

Đổi : 2/5m = 40 cm
1/4 giờ = 15 phút
Con sên thứ nhất bò trong 15 phút được 40cm
Con sên thứ hai bò trong 15 phút được 45 cm
Vậy con sên thứ 2 bò nhanh hơn
Đổi : 2/5 m = 40 cm
1/4 giờ = 15 phút
Con sên thứ nhất bò trg 15 phút dc 40 cm
Con sên thứ hai bò trg 15 phút dc 45 cm
Vậy con sên thứ hai bò nhanh hơn con sên thứ nhất .

Gọi thời gian mà Long đến trường đúng giờ là tt (phút) và quãng đường từ nhà đến trường là SS (m).
Theo đề bài,
+) ngày thứ hai Long mất t+2t+2 phút để đến trường. Long đi với vận tốc 90m/phút nên S = 90 \times (t+2)S=90×(t+2);
+) ngày thứ ba Long mất t-2t−2 phút để đến trường. Long đi với vận tốc 110m/phút nên S = 110 \times (t-2)S=110×(t−2).
Do đó, ta có 90 \times (t+2) = 110 \times (t-2) \Leftrightarrow 90 t + 180 = 110t - 220 \Leftrightarrow t = 2090×(t+2)=110×(t−2)⇔90t+180 =110t−220⇔t=20.
Vậy thời gian Long đến trường đúng giờ là 2020 phút.
a) Long đến trường lúc 66 giờ 4040 phút + 2020 phút= 77 giờ.
b) Quãng đường từ nhà Long đến trường là: 90 \times (20 +2) = 198090×(20+2)=1980 m.
Vận tốc của Long ngày thứ tư là: 1980 : 20 = 991980:20=99 (m/phút).
Gọi thời gian mà Long đến trường đúng giờ là tt (phút) và quãng đường từ nhà đến trường là SS (m).
Theo đề bài,
+) ngày thứ hai Long mất t+2t+2 phút để đến trường. Long đi với vận tốc 90m/phút nên S = 90 \times (t+2)S=90×(t+2);
+) ngày thứ ba Long mất t-2t−2 phút để đến trường. Long đi với vận tốc 110m/phút nên S = 110 \times (t-2)S=110×(t−2).
Do đó, ta có 90 \times (t+2) = 110 \times (t-2) \Leftrightarrow 90 t + 180 = 110t - 220 \Leftrightarrow t = 2090×(t+2)=110×(t−2)⇔90t+180 =110t−220⇔t=20.
Vậy thời gian Long đến trường đúng giờ là 2020 phút.
a) Long đến trường lúc 66 giờ 4040 phút + 2020 phút= 77 giờ.
b) Quãng đường từ nhà Long đến trường là: 90 \times (20 +2) = 198090×(20+2)=1980 m.
Vận tốc của Long ngày thứ tư là: 1980 : 20 = 991980:20=99 (m/phút).

3p 40 giây = 220 giây
đoạn đường thứ 2 đi mất số giây là: 220 + 100 = 320 giây
cả 2 đoạn đường đi mất số giây là: 220 + 320 = 540 giây= 9p
đáp số 9p
phút thứ 46
trần bảo toàn ghi 1 quả
Phút thứ 45
lúc đó tôi tưởng là ko có bàn thắng ai ngờ
đá phạt và Bảo toàn là ngừi đánh đầu vàooooooooooooooooo