">
K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

16 tháng 9 2016

Sửa lại đề 6,4 g S nhé!!! Đề sai đấy
CTTQ: SxOy
nS=0,2(mol)
nO=0,6(mol)
Ta có tỉ lệ: x:y = nS:nO=1:3
=> (SO3)n
M_A=80 (g) => n=1
=> CTPT_A: SO3

27 tháng 4 2022

\(a) 2KMnO_4 \xrightarrow{t^o} K_2MnO_4 + MnO_2 + O_2\\ O_2 + S \xrightarrow{t^o} SO_2\\ 2SO_2 + O_2 \xrightarrow[V_2O_5]{t^o} 2SO_3\\ SO_3 + H_2O \rightarrow H_2SO_4\\ H_2SO_4 + ZnO \rightarrow ZnSO_4 + H_2O\)

\(b) 2KClO_3 \xrightarrow[MnO_2]{t^o} 2KCl + 3O_2\\ O_2 + 2H_2\xrightarrow{t^o} 2H_2O\\ 2H_2O \xrightarrow{\text{điện phân}} 2H_2 + O_2\\ 3H_2 + Fe_2O_3 \xrightarrow{t^o} 2Fe + 3H_2O\\ Fe + CuSO_4 \rightarrow FeSO_4 + Cu \downarrow\)

27 tháng 4 2022

\(a,KMnO_4\underrightarrow{t^o}K_2MnO_4+MnO_2+O_2\\ S+O_2\underrightarrow{t^o}SO_2\\ 2SO_2+O_2\underrightarrow{t^o}2SO_3\\ SO_3+H_2O\rightarrow H_2SO_4\\ Zn+H_2SO_4\rightarrow ZnCl_2+H_2\uparrow\\ b,2KClO_3\xrightarrow[xtMnO_2]{t^o}2KCl+3O_2\\ 2H_2+O_2\underrightarrow{t^o}2H_2O\\ 2H_2O\underrightarrow{\text{đ}p}2H_2+O_2\\ H_2+FeO\underrightarrow{t^o}Fe+H_2O\\ Fe+H_2SO_4\rightarrow FeCl_2+H_2\uparrow\)

20 tháng 10 2018

2 KClO 3   → t o   2 KCl   +   3 O 2               2 O 2   +   3 Fe   → t o   Fe 3 O 4               Fe 3 O 4 +   4 H 2   →   3 Fe   +   4 H 2 O               Fe   +   2 HCl   →   FeCl 2   +   H 2 ↑

13 tháng 7 2016

a, C2H4 + Br2 -> C2H4Br2

b, vì Br2 dư => k.l bình tăng là k.l C2H4
mC2H4=8 g => nC2H4 = 2/7 mol

% về thể tích 
%VC2H4 = (2/7) : 0,56 x 100% = 51,02%
%VCH4 = 100 % - 51,02% = 48,98%

19 tháng 6 2021

\(2KClO_3\underrightarrow{^{^{t^0}}}2KCl+3O_2\)

\(4K+O_2\underrightarrow{^{^{t^0}}}2K_2O\)

\(K_2O+H_2O\rightarrow2KOH\)

\(KOH+HNO_3\rightarrow KNO_3+H_2O\)

Lần sau vui lòng làm ơn ghi đúng đề nhé , nhắc mấy lần rồi !

19 tháng 6 2021

Vâng

1 tháng 9 2016

a,PT:
4Al + 3O2 -----> 2Al2O3
2Al + 6HCl----->2AlCl3 + 3H2 
Ta có :
nH2=3.36/22.4=0.15 (mol)
=> nAl = 0.1 (mol)
=> mAl= 0.1*27=2.7 (g)
=> mAl2O3 = 2.802-2.7=0.102 (g)
=> %mAl = 2.7/2.802 *100=96.36%
=> %mAl2O3 = 100-96.36 = 3.64%
b, Ta có :
nAl2O3 = 0.102/102 =0.001 (mol)
=> nAl trong Al2O3=0.001*2 = 0.002(mol)
=> mAl = 0.002*27 =0.054 (g)

0
7 tháng 9 2016

Dùng quỳ tím:
+Chuyển đỏ: H2SO4
+Chuyển xanh: NaOH
+Không ht: H2O,BaCl2
Cho H2SO4 vào 2 dd còn lại:
+Tạo kt là: BaCl2
+Không ht: H2O

7 tháng 9 2016

Dùng quỳ tím nhận biết được NaOHNaOH và HClHCl, còn lại H2OH2O và NaClNaCl thì đem mẫu thử của tụi nó cô cạn ta sẽ thấy nước nguyên chất bốc hơi hết,NaClNaClkhan sẽ đọng lại