K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

30 tháng 9 2022

Tổng số tiền dùng mua gạo:

14000 x 40 = 560 000 (đồng)

Nếu mua gạo 1 cân 16000 đồng thì người đó mua được:

560 000 : 16 000 = 35 (kg)

30 tháng 9 2022

Sô tiền đang có là :

14000 x 40 = 560000 ( đồng )

Số kg gạo mua được loại 16000 đồng là : 

560000 : 16000 =35 ( kg )

14 tháng 9 2016

Số tiền để mua được 24kg gạo loại 10000 đồng 1kg là:

24 * 10000 = 240000 ( đồng )

 Với số tiền đó , nếu mua loại gạo 12000 đồng 1kg thì mua được số kg gạo là :

240000 : 12000 = 20 ( kg )

Mua được ít hơn số kg gạo là :

24 - 20 = 4 ( kg )

Đúng thì nha ...

8 tháng 9 2021

1200 kg= 1 tấn 200 kg

26 tháng 9 2016

số tiền người đó có :

 6000 x 30 = 180000 ( đồng )

cùng với số tiền đó  , mua gạo nếp thì mua được số kg :

 180000 : 9000 = 20 ( kg )

Đ/s : 20 kg

nhé !

26 tháng 9 2016

mua gạo nếp thì mua được số kg là

( 6000x30) :9000=20( kg)

đáp số 20kg

đúng ko

6 tháng 11 2017

số tiền dùng để mua được 30kg gạo là :

30 x 4000 = 120 000 đồng

với số tiền đó mua được số kg gạo là :

120 000 : 6000 = 20 ( kg )

ĐS : 20kg

6 tháng 11 2017

Giá trị của số tiền đó là

4.000 x 30 = 120.000 đồng

Nếu mua loại gạo 6000 đồng / 1 kg thì được số gạo là

120.000 : 6000 = 20 kg

3 tháng 10 2016

tổng số tiền của mẹ là

5500 x 20=110000(đồng)

số kg gạo mẹ sẽ mua được với giá 5000 1 kg là

110000:5000=22(kg)

đáp số 22 kg

28 tháng 10 2016

Số tiền có là:

4000 x 30 = 120 000 ( đồng )

Với đô tiền đó có thể mua được số kg gạo loại 6 000 đồng 1 kg là :

120 000 : 6000 = 20 ( kg )

Đáp số : 20 kg

k mk nha

26 tháng 9 2017

số tiến đó là:

4000x30=120000

với số tiền đó mua được số gạo là:

120000:6000=20 (kg)

                   đáp số :20 kg

TH
Thầy Hùng Olm
Manager VIP
12 tháng 7 2023

Số gạo nếp mua được là:

\(30:\dfrac{20}{12}=\dfrac{30x12}{20}=18\) (kg)

12 tháng 7 2023

Đây là toán tỉ lệ nghịch của tiểu học em nhé: ebe Quyn

Giải theo cách tỉ lệ nghịch của tiểu học như sau:

20 000 gấp 12 000 số lần là: 20000: 12000 = \(\dfrac{5}{3}\) (lần)

Với số tiền đó có thể mua được số ki- lô- gam gạo nếp là:

30 : \(\dfrac{5}{3}\) = 18 (kg)

Đáp số: 18 (kg)

 

 

 

3 tháng 10 2021

Số tiền mang đi là \(15000\times30=450000\left(đồng\right)\)

Nếu mua loại 18k/1kg thì mẹ mua đc \(450000:18000=25\left(kg\right)\)

3 tháng 10 2021

25(kg)

1 .Đóng vào ở 1 thùng thành loại bao5 kg thì được 6 bao. Nếu đóng số gạo đó thành bao 3 kg gạo thì đc mấy bao?2. Một gia đình gồm bố, mẹ và hai con đều có thu nhập bình quân hằng tháng là 900.000 đồng mỗi người. Nếu gia đình đó có thêm một con nữa thì thu nhập bình quân hằng tháng của mỗi người giảm đi bao nhiêu tiền ? ( Tổng thu nhập hàng tháng không đổi )3. Một đội sáu công nhân...
Đọc tiếp

1 .Đóng vào ở 1 thùng thành loại bao5 kg thì được 6 bao. Nếu đóng số gạo đó thành bao 3 kg gạo thì đc mấy bao?

2. Một gia đình gồm bố, mẹ và hai con đều có thu nhập bình quân hằng tháng là 900.000 đồng mỗi người. Nếu gia đình đó có thêm một con nữa thì thu nhập bình quân hằng tháng của mỗi người giảm đi bao nhiêu tiền ? ( Tổng thu nhập hàng tháng không đổi )

3. Một đội sáu công nhân sửa xong một đoạn đường phải hết một tuần lễ nay muốn sửa xong đoạn đường đó trong ba ngày thì phải có bao nhiêu người ? ( sức làm việc không thay đổi )

4. Dùng một số tiền nếu mua gạo loại 4000 đồng 1kg thì được 30kg gạo. Với số tiền đó, nếu mua gạo loại 6000 đồng 1kg thì được bao nhiêu kilôgam gạo ?

 

1
28 tháng 9 2018

1. Tổng số kg gạo là : 5 x 6 = 30kg

Nếu đóng vào bao 3kg thì được : 30 : 3 = 10 bao

2. Tổng thu nhập hằng tháng của gia đình đó là : 900 000 x 4 = 3 600 000đ

Nếu có thêm 1 con nữa thì tổng số thành viên của gia đình đó là 5

=> Thu nhập bình quân 1 tháng của 1 người là : 3 600 000 : 5 = 720 000đ

=> Thu nhập bình quân 1 tháng của 1 người giảm : 900 000 - 720 000 = 180 000đ

3. 1 tuần = 7 ngày

1 người sửa xong đoạn đường đó trong : 7 x 6 = 42 ngày

Muốn hoàn thành xong trong 3 ngày cần : 42 : 3 = 14 người

4. Số tiền mua được 30kg gạo là : 4000 x 30 = 120 000đ

Nếu mua loại 6000/kg thì được : 120 000 : 6000 = 20kg

28 tháng 9 2021

buông currrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

uuuuuuuu

uuu

3 tháng 10 2021

cần gấp