Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Số tiền để mua được 24kg gạo loại 10000 đồng 1kg là:
24 * 10000 = 240000 ( đồng )
Với số tiền đó , nếu mua loại gạo 12000 đồng 1kg thì mua được số kg gạo là :
240000 : 12000 = 20 ( kg )
Mua được ít hơn số kg gạo là :
24 - 20 = 4 ( kg )
Đúng thì nha ...
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
số tiền người đó có :
6000 x 30 = 180000 ( đồng )
cùng với số tiền đó , mua gạo nếp thì mua được số kg :
180000 : 9000 = 20 ( kg )
Đ/s : 20 kg
nhé !
mua gạo nếp thì mua được số kg là
( 6000x30) :9000=20( kg)
đáp số 20kg
đúng ko
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
số tiền dùng để mua được 30kg gạo là :
30 x 4000 = 120 000 đồng
với số tiền đó mua được số kg gạo là :
120 000 : 6000 = 20 ( kg )
ĐS : 20kg
Giá trị của số tiền đó là
4.000 x 30 = 120.000 đồng
Nếu mua loại gạo 6000 đồng / 1 kg thì được số gạo là
120.000 : 6000 = 20 kg
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
tổng số tiền của mẹ là
5500 x 20=110000(đồng)
số kg gạo mẹ sẽ mua được với giá 5000 1 kg là
110000:5000=22(kg)
đáp số 22 kg
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Số tiền có là:
4000 x 30 = 120 000 ( đồng )
Với đô tiền đó có thể mua được số kg gạo loại 6 000 đồng 1 kg là :
120 000 : 6000 = 20 ( kg )
Đáp số : 20 kg
k mk nha
số tiến đó là:
4000x30=120000
với số tiền đó mua được số gạo là:
120000:6000=20 (kg)
đáp số :20 kg
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Số gạo nếp mua được là:
\(30:\dfrac{20}{12}=\dfrac{30x12}{20}=18\) (kg)
Đây là toán tỉ lệ nghịch của tiểu học em nhé: ebe Quyn
Giải theo cách tỉ lệ nghịch của tiểu học như sau:
20 000 gấp 12 000 số lần là: 20000: 12000 = \(\dfrac{5}{3}\) (lần)
Với số tiền đó có thể mua được số ki- lô- gam gạo nếp là:
30 : \(\dfrac{5}{3}\) = 18 (kg)
Đáp số: 18 (kg)
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Số tiền mang đi là \(15000\times30=450000\left(đồng\right)\)
Nếu mua loại 18k/1kg thì mẹ mua đc \(450000:18000=25\left(kg\right)\)
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
1. Tổng số kg gạo là : 5 x 6 = 30kg
Nếu đóng vào bao 3kg thì được : 30 : 3 = 10 bao
2. Tổng thu nhập hằng tháng của gia đình đó là : 900 000 x 4 = 3 600 000đ
Nếu có thêm 1 con nữa thì tổng số thành viên của gia đình đó là 5
=> Thu nhập bình quân 1 tháng của 1 người là : 3 600 000 : 5 = 720 000đ
=> Thu nhập bình quân 1 tháng của 1 người giảm : 900 000 - 720 000 = 180 000đ
3. 1 tuần = 7 ngày
1 người sửa xong đoạn đường đó trong : 7 x 6 = 42 ngày
Muốn hoàn thành xong trong 3 ngày cần : 42 : 3 = 14 người
4. Số tiền mua được 30kg gạo là : 4000 x 30 = 120 000đ
Nếu mua loại 6000/kg thì được : 120 000 : 6000 = 20kg
Tổng số tiền dùng mua gạo:
14000 x 40 = 560 000 (đồng)
Nếu mua gạo 1 cân 16000 đồng thì người đó mua được:
560 000 : 16 000 = 35 (kg)
Sô tiền đang có là :
14000 x 40 = 560000 ( đồng )
Số kg gạo mua được loại 16000 đồng là :
560000 : 16000 =35 ( kg )