K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

28 tháng 8 2024

\(2,5kg\) cải bắp có giá là:

\(36000:4\times2,5=22500\) (đồng)

Tổng số tiền mua \(2,5kg\) cải bắp và \(1kg\) thịt lợn là:

\(22500+130000=152500\) (đồng)

Vì: \(152500>150000\) (đồng) nên cô Bình không đủ tiền mua \(1kg\) thịt lợn giá  \(130000\) đồng.

Giá 1kg cải bắp là:

36000:4=9000(kg)

Số tiền cô Bình cần có để mua 1kg thịt lợn là: 1x130000=130000(đồng)

Số tiền còn lại của cô Bình là:

150000-2,5x9000=150000-22500=127500(đồng)<130000(đồng)

=>Cô Bình không đủ tiền mua 1kg thịt lợn

28 tháng 7 2021

tóm tắt : 30kg : 12 000 đồng 

              ?kg   ; 18 000 đồng 

giải 

số tiên cô Hồng mang theo là: 12 000 * 30 =360 000 ( đồng) 

vậy với số tiền đó, cô hồng sẽ mua được số ki-lô-gam gạo với giá 18 000 đồng là

360 000 : 18 000 = 20 (kg) 

    đáp số 20 kg   

Số tiền mua 30kg gạo là:

\(12000\cdot30=360000\)(đồng)

Khối lượng gạo cô Hồng mua được ít hơn là:

\(30-360000:18000=10\left(kg\right)\)

11 tháng 11 2021

6kg thịt nha

:))))))))))))

ht

.

11 tháng 11 2021

Một kg thịt lợn giá số tiền là :

600 000 : 5 = 120 000 ( đồng )

Khi thịt lợn giảm 20 000 đồng , thì giá tiền là :

120 000 - 20 000 = 100 000 ( đồng )

Với số tiền đó , mẹ mua được số kg là :

600 000 : 100 000 = 6 ( kg )

Đáp số : 6kg

13 tháng 12 2020

bạn học lớp 5 thì giải theo cách này nhé(lên lớp 7 sẽ giải kiểu tuowg tự nhưng trình bày khác ) :

Số tiền của 1 kg gạo là :

37500 : 6,25 = 6000(đồng)

Số tiền của 3,5 kg gạo là :

6000 x 3,5 = 21000(đồng)

Số tiền cô bán gạo phải trả lại dì Út là :

50000-21000=29000(đồng)

Đáp số : 29000 đồng

10 tháng 10 2021

? câu trả lời đâu bạn

27 tháng 11 2015

sao lại mẹ rồi lại dì Út, mình ko hỉu

27 tháng 11 2015

một kg gạo mẹ mua hết: 37500 : 6,25 = 6000(dong)

dì út mua 3,5 kg gạo hết: 6000 x 3,5 = 21000(dong)

vì dì út đưa cho cô bán gạo 50000dong nên có bán gạo phải trả lại tiền thừa là: 50000 - 21000 = 29000(dong)

 

27 tháng 8 2018

Cô Huệ mua 12 kg gạo phải trả số tiền là :

16500 x 12 = 198000 ( đồng )

Cô bán hàng phải trả lại cho cô Huệ số tiền là :

500000 - 198000 = 302000 ( đồng )

Đáp số : 302000 đồng .

Tk nha!

27 tháng 8 2018

Bài giải : Số tiền cô Huệ mua 12 kg gạo là :

                        16500 x 12 = 198000 ( đồng ) 

          Số tiền cô bán hàng phải trả lại cho cô Huệ là :

                       500000 - 198000 = 302000 ( đồng )

                               Đ/S:...

28 tháng 12 2021

 Số tiền mẹ có là:

  20 000 x 2,5 = 50 000 (đồng)

 Với số tiền đó, mua được số ki - lô - gam dưa là:

 50 000 : 25 000 = 2 (kg)

    Đáp số: 2 kg dưa

4 tháng 10 2023

2 yến = 20 kg

Mỗi kg gạo có số tiền là:
\(90000:6=15000\left(đồng\right)\)

Mua 2 yến gạo mất số tiền là:

\(15000\cdot20=300000\left(đồng\right)\)

Đáp số: 300 000 đồng

4 tháng 10 2023

Giá mỗi kg gạo:

90000 : 6 = 15000 (đồng)

2 yến = 20 kg

Số tiền mua 2 yến gạo:

15000 × 20 = 300000 (kg)