Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

tóm tắt : 30kg : 12 000 đồng
?kg ; 18 000 đồng
giải
số tiên cô Hồng mang theo là: 12 000 * 30 =360 000 ( đồng)
vậy với số tiền đó, cô hồng sẽ mua được số ki-lô-gam gạo với giá 18 000 đồng là
360 000 : 18 000 = 20 (kg)
đáp số 20 kg
Số tiền mua 30kg gạo là:
\(12000\cdot30=360000\)(đồng)
Khối lượng gạo cô Hồng mua được ít hơn là:
\(30-360000:18000=10\left(kg\right)\)

Một kg thịt lợn giá số tiền là :
600 000 : 5 = 120 000 ( đồng )
Khi thịt lợn giảm 20 000 đồng , thì giá tiền là :
120 000 - 20 000 = 100 000 ( đồng )
Với số tiền đó , mẹ mua được số kg là :
600 000 : 100 000 = 6 ( kg )
Đáp số : 6kg

bạn học lớp 5 thì giải theo cách này nhé(lên lớp 7 sẽ giải kiểu tuowg tự nhưng trình bày khác ) :
Số tiền của 1 kg gạo là :
37500 : 6,25 = 6000(đồng)
Số tiền của 3,5 kg gạo là :
6000 x 3,5 = 21000(đồng)
Số tiền cô bán gạo phải trả lại dì Út là :
50000-21000=29000(đồng)
Đáp số : 29000 đồng

một kg gạo mẹ mua hết: 37500 : 6,25 = 6000(dong)
dì út mua 3,5 kg gạo hết: 6000 x 3,5 = 21000(dong)
vì dì út đưa cho cô bán gạo 50000dong nên có bán gạo phải trả lại tiền thừa là: 50000 - 21000 = 29000(dong)

Cô Huệ mua 12 kg gạo phải trả số tiền là :
16500 x 12 = 198000 ( đồng )
Cô bán hàng phải trả lại cho cô Huệ số tiền là :
500000 - 198000 = 302000 ( đồng )
Đáp số : 302000 đồng .
Tk nha!
Bài giải : Số tiền cô Huệ mua 12 kg gạo là :
16500 x 12 = 198000 ( đồng )
Số tiền cô bán hàng phải trả lại cho cô Huệ là :
500000 - 198000 = 302000 ( đồng )
Đ/S:...

Số tiền mẹ có là:
20 000 x 2,5 = 50 000 (đồng)
Với số tiền đó, mua được số ki - lô - gam dưa là:
50 000 : 25 000 = 2 (kg)
Đáp số: 2 kg dưa

2 yến = 20 kg
Mỗi kg gạo có số tiền là:
\(90000:6=15000\left(đồng\right)\)
Mua 2 yến gạo mất số tiền là:
\(15000\cdot20=300000\left(đồng\right)\)
Đáp số: 300 000 đồng
Giá mỗi kg gạo:
90000 : 6 = 15000 (đồng)
2 yến = 20 kg
Số tiền mua 2 yến gạo:
15000 × 20 = 300000 (kg)
\(2,5kg\) cải bắp có giá là:
\(36000:4\times2,5=22500\) (đồng)
Tổng số tiền mua \(2,5kg\) cải bắp và \(1kg\) thịt lợn là:
\(22500+130000=152500\) (đồng)
Vì: \(152500>150000\) (đồng) nên cô Bình không đủ tiền mua \(1kg\) thịt lợn giá \(130000\) đồng.
Giá 1kg cải bắp là:
36000:4=9000(kg)
Số tiền cô Bình cần có để mua 1kg thịt lợn là: 1x130000=130000(đồng)
Số tiền còn lại của cô Bình là:
150000-2,5x9000=150000-22500=127500(đồng)<130000(đồng)
=>Cô Bình không đủ tiền mua 1kg thịt lợn