K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

17 tháng 7 2018

An mua hai bút bi giá 1500 đồng một chiếc, mua ba quyển vở giá 1800 dồng một quyển, mua một quyển sách và một gói phong bì. Biết số tiền mua ba quyển sách bằng số tiền mua hai quyển vở, tổng số tiền phải trả là 12 000 đồng. Tính giá một gói phong bì.

~~Học tốt nha~~

12 tháng 10 2021

giair thick từng trường hợp có thể ra bạn nhé!!!

                    <<<hok tốt>>>>

22 tháng 11 2016

Câu 1:

|x-3| = |-5| +3

<=> |x-3| = 8

<=> x-3=8    hoặc x-3=-8

<=> x=11 hoặc x=-5

Câu 2

Theo dấu hiệu chia hết cho 4 thì 2 chữ số tận cùng của số đó chia hết cho 4 thì số đó chia hết cho 4

=> a=0 ; a=4 ; a=8

__cho_mình_nha_chúc_bạn_học _giỏi__ 

4 tháng 5 2016

Bài giải: 
Vì Hoàng và Hùng góp số vở của mình với số vở của Sơn, rồi chia đều cho nhau, nên tổng số vở của ba bạn là một số chia hết cho 3. Số vở của Hoàng và Hùng đều chia hết cho 3 nên số vở của Sơn cũng là số chia hết cho 3.
Số vở của Sơn phải ít hơn 6 vì nếu số vở của Sơn bằng hoặc nhiều hơn số vở của Hoàng (6 quyển) thì sau khi góp vở lại chia đều Sơn sẽ không phải trả thêm 800 đồng. Số vở của Sơn khác 0 (Sơn phải có vở của mình thì mới góp chung với các bạn được chứ!), nhỏ hơn 6 và chia hết cho 3 nên Sơn có 3 quyển vở.
Số vở của mỗi bạn sau khi chia đều là: (6 + 3 + 3) : 3 = 4 (quyển)
Như vậy Sơn được các bạn đưa thêm: 4 - 3 = 1 (quyển)
Giá tiền một quyển vở là 800 đồng.

Ai tích mk mk sẽ tích lại 

4 tháng 5 2016

Hoàng mua 6 quyển vở, Hùng mua 3 quyển vở. Hai bạn góp số vở của mình với số vở của bạn Sơn, rồi chia đều cho nhau. Sơn tính rằng mình phải trả các bạn đúng 800 đồng. Tính giá tiền 1 quyển vở, biết rằng cả ba bạn đều mua cùng một loại vở. 
Bài giải:
Vì Hoàng và Hùng góp số vở của mình với số vở của Sơn, rồi chia đều cho nhau, nên tổng số vở của ba bạn là một số chia hết cho 3. Số vở của Hoàng và Hùng đều chia hết cho 3 nên số vở của Sơn cũng là số chia hết cho 3. 
Số vở của Sơn phải ít hơn 6 vì nếu số vở của Sơn bằng hoặc nhiều hơn số vở của Hoàng (6 quyển) thì sau khi góp vở lại chia đều Sơn sẽ không phải trả thêm 800 đồng. Số vở của Sơn khác 0 (Sơn phải có vở của mình thì mới góp chung với các bạn được chứ!), nhỏ hơn 6 và chia hết cho 3 nên Sơn có 3 quyển vở. 
Số vở của mỗi bạn sau khi chia đều là: (6 + 3 + 3) : 3 = 4 (quyển) 
Như vậy Sơn được các bạn đưa thêm: 4 - 3 = 1 (quyển) 
Giá tiền một quyển vở là 800 đồng.

An mua hai bút bi giá 1500 đồng một chiếc, mua ba quyển vở giá 1800 đồng một quyển, mua một quyển sách và một gói phong bì. Biết số tiền mua ba quyển sách bằng số tiền mua hai quyển vở, tổng số tiền phải trả là 12000 đồng. Tính giá một gói phong bì.

18 tháng 9 2016

An mua 2 bút bi giá 1500 đồng 1 chiếc, mua 3 quyển vở giá 1800 đồng 1 quyển, mua một quyển sách và 1 gói phong bì, biết số tiền mua 3 quyển sách bằng số tiền mua 2 quyển vở, tổng số tiền là 12 000 đồng, vậy giá tiền mua 1 gói phong bì là :

12 000 - ( 1500 . 2 + 1800 . 3 + 1800 . 2 : 3 ) = 2 400 ( đồng )

Đáp số : 2 400 đồng 

( kick mk nhé )

9 tháng 7 2021

Gọi số quyển vở là x; sô bút là y ta có

\(15000x+7000y=265000\)

\(\Rightarrow15x+7y=265\)

\(\Rightarrow7y=265-15x=259-14x+6-x\)

\(7y⋮7\Rightarrow259-14x+6-x⋮7\)

\(259-14x⋮7\Rightarrow6-x⋮7\Rightarrow x=6\)

\(\Rightarrow y=25\)