K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

26 tháng 3 2017

1000ml đúng ko mn

3 tháng 5 2019

a) Số mol rượu:

\(250.45\%=112,5\left(ml\right)\)

b)Số mol rượu:

\(500.45\%=225\left(ml\right)\)

Thể tích rượu 25 độ:

\(\frac{225.100}{25}=900\left(ml\right)=0,9\left(l\right)\)

3 tháng 5 2019

a) VC2H5OH= 45*250/100=112.5g

mC2H5OH= 112.5*0.8=90g

nC2H5OH= 90/46 \(\simeq\)2 mol

b) VC2H5OH ( 45o) = 500*45/100=225ml

Vhh C2H5OH ( 25o) = 225*100/25=900ml

20 tháng 4 2023

Gọi VH2O thêm vào = a (ml)

Ta có: \(V_{C_2H_6O}=\dfrac{500.45}{100}=225\left(ml\right)\)

\(\Rightarrow V_{C_2H_6O\left(25^o\right)}=\dfrac{225}{25}.100\%=900\left(ml\right)\)

⇒ a = 900 - 500 = 400 (ml)

19 tháng 4 2020

Trong 450ml rượu 35 độ có 450.35%= 157,5ml etanol.

=> Có thể pha chế 157,5 : 15%= 1050ml rượu 15 độ.

(Mik ko chắc đúng )

19 tháng 4 2020

Cho 450ml rượu 35 độ . Từ rượu này có thể pha chế được bao nhiêu lít rượu 15 độ ?

Thể tích rượu:

Vruou=Vdungdich.60%=450.35%=15,750(ml)

Thể tích dung dịch trong dung dịch rượu 25o:

Vdungdich=15,75\15.100=105(ml)

30 tháng 4 2019

độ rượu ko phải là độ C bạn

22 tháng 3 2021

a) 

Nhãn có ghi 40 độ, tức là trong 100 ml dung dịch rượu có chứa 40 ml rượu nguyên chất

Nhãn có ghi 12 độ, tức là trong 100 ml dung dịch rượu có chứa 12 ml rượu nguyên chất

b)

\(d_{rượu} = 0,8(g/ml)\\ V_{rượu\ nguyên\ chất} = 200.\dfrac{40}{100}=80(ml)\\ m_{rượu} = 0,8.80 = 64(gam)\\ n_{rượu} = \dfrac{64}{46} = 1,39(mol)\)

c)

\(V_{rượu\ nguyên\ chất} = 200.\dfrac{40}{100} = 80(ml)\\ V_{rượu\ 20^o} = \dfrac{80.100}{20} = 400(ml) = 0,4(lít)\)