K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

11 tháng 10 2021

số vở nhiều nhất mua được là (200000-5000*10)/14000=10 quyển và dư 10000 đồng

1 tháng 11 2024

Sâiiaiaiaiaiaiaiaiaiaiaisisissisiisis

 

8 tháng 11 2023

Bạn Bình mua 8 quyển vở hết:

8 x 15000 = 120000 (đ) 

Số tiền bạn Bình còn là:

150000 - 120000 = 30000 (đ) 

Số tiền này đủ mua nhiều nhất số cây bút là: 

30000 : 8000 = 3 (cây bút) dư 6000 (đ)

Vậy bạn Bình mua được nhiều nhất 3 cây bút và dư 6000 đồng 

8 tháng 11 2023

hihi thên kiu ^^

3 tháng 11 2023

Số tiền Khánh mua dụng cụ:

68000 + 3 . 3500 + 3 . 17000 = 129500 (đồng)

Do 150000 > 129500 nên Khánh đủ tiền mua dụng cụ

3 tháng 11 2023

không ạ. vì tổng là 160.000

27 tháng 10 2021
Số tiền bình đã mua cho 40 cây bút là: 10×4000=40000(đồng) Số tiền bình đã mua cho 20 quyển tập là: 20×7000=140000(đồng) Số tiền bi còn lại là: 200000-140000-20000=40000(đồng) Mua được số bút chì và thừa bao nhiêu đồng là: 20000-3000-3000-3000-3000-3000-3000=2000(đồng) Đáp án:thừa 2000 đồng và mua được 6 cây bút chì
14 tháng 3 2017

Gọi x là số phần (tập và bút chì) mỗi người mua thì x ∈ U(91) = {1;7;13;91}.

Số học sinh phải lớn hơn 1 và nhỏ hơn 91 (vì không có lớp nào nhiều đến 91 em).

Nếu nhóm có 13 học sinh thì mỗi gói hàng giá 91:13 = 7.

Không chọn được kết quả này (5+3 > 7).

Nếu nhóm có 7 học sinh thì mỗi gói hàng giá 91:7 = 13.

Theo giá bán tập và bút thì có mỗi gói hàng gồm 2 tập và 1 bút.

(2.5+3 = 13) 

Vậy nhóm có 7 em

10 tháng 7 2018

19 tháng 12 2021

giá tiền của 1 cây bút bi là:

\(\dfrac{200000-20\cdot5000-4\cdot17000}{8}=4000\left(đồng\right)\)

19 tháng 12 2021

. Bạn Hoa đi mua dụng cụ học tập gồm 20 quyển vở, 8 cây bút bi và 4 quyển sách với tổng số tiền là 200 000 đồng. Biết rằng 1 quyển vở giá 5000 đồng, 1 quyển sách giá 17 000 đồng. vậy 1 cây bút bi có giá bao  4000(đồng)