Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Thời gian để xe máy đi quãng đường đó là:
6 giờ 45 phút - 5 giờ 30 phút = 1 giờ 15 phút
1 giờ 15 phút = 1,25 giờ
Vận tốc của người đi xe máy đó là:
45 : 1,25 = 36 (km/giờ)
Đáp số: 36 km/giờ
Chúc bạn học tốt

Thời gian để người đó đi từ nhà tới bưu điện huyện ( không kể nghỉ ) là:
8 giờ 50 phút - 7 giờ - 20 phút = 1 giờ 30 phút
Đổi: 1 giờ 30 phút = 1,5 giờ
Quãng đường người đó đi từ nhà đến bưu điện huyện là:
12 x 1,5 = 18 ( km )
Đáp số: 18 km.

Bài 11:
Thời gian xe máy đi từ A->B là: S/v=48/40=1,2(giờ)
Đổi: 1,2h= 1h12'
Xe máy đến B lúc: 7h30'+1h12'+10'(giờ nghỉ)=8h52'
Chúc em học tốt!!!

Bài 34
Thời gian để Hồng đi từ nhà đến nhà Lan là :
7 giờ 50phut-6 giờ30phút=1 giờ 20phut
=1,33 giờ
Quãng đường từ nhà Hồng đến nhà Lan là :
12.1,3=15,96(km)
Đáp số : 15,96 km
Bài 35:
Thời gian người đó đi từ nhà đến bưu điện huyện là :
9h45p-8h-15p= 1h30p
=1,5h
Quãng đường từ nhà người đó đến bưu điện huyện là :
12.1,5=18(km)
Đáp số : 18 km
Chúc bạn học tốt!!!
Bài 34 .
Thời gian Hồng đến nhà Lan là :
7 giờ 50 phút - 6 giờ 30 phút = 1 giờ 20 phút
Đổi : 1 giờ 20 phút = 4/3 giờ
Quãng đường từ nhà Hồng đến nhà Lan là :
12 x 4/3 = 16 km
Đáp số : 16 km
Bài 35 .
Thời gian người đó đi từ nhà đến bưu điện huyện là :
9 giờ 45 phút - 15 phút - 8 giờ = 1 giờ 30 phút
Đổi : 1 giờ 30 phút = 1,5 giờ
Quãng đường người đó đi từ nhà đến bưu điện huyện là :
12 x 1,5 = 18 ( km )
Đáp số : 18 km

THỜI GIAN ĐI CỦA NGƯỜI ĐÓ LÀ: 9 GIỜ 45 PHÚT -8 GIỜ =1 GIỜ 45 PHÚT ĐỔI 1 GIỜ 45 PHÚT =1,75 GIỜ
QUÃNG ĐƯỜNG TỪ NHÀ ĐẾN BƯU ĐIỆN LÀ: 12 * 1,75= 21 KM
ĐÁP SỐ : 21KM

a: Thời gian đi hết quãng đường là:
9h45'-10p-8h50'=0,75h
b: Độ dài quãng đường là;
0,75*10=7,5(km)

Thời gian người đó đi từ nhà đến bưu điện huyện (kể cả thời gian chữa xe đạp) là:
9 giờ 45 phút – 8 giờ = 1 giờ 45 phút
Thời gian người đó đi từ nhà đến bưu điện huyện (không kể thời gian chữa xe đạp) là:
1 giờ 45 phút – 15 phút = 1 giờ 30 phút
1 giờ 30 phút = 1,5 giờ
Quãng đường người đó đi từ nhà đến bưu điện huyện là:
12 x 1,5 = 18 (km)

Đổi 8 giờ = 540 phút ; 9 giờ 45 phút = 585 phút
nếu người đó ko sửa xe thì đến bưu điện hết số phút là:
585 - 540 - 15 = 30 (phút)
Đổi 30 phút = 0,5 giờ
quãng đường người đó đi được từ nhà đến bưu điện là :
12 x 0,5 = 6 (km)
Đ/S:6km
tích cho mk nha