Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

gjdftgjt
số tiền mẹ có là :
8000x3=24000(đồng)
với số tiền đó mẹ mua được số ki-lô-gam mận là :
24000:6000=4(kg)
đáp số : 4 kg
số tiền mẹ có là:
3x8000=24000(đồng)
Mua mận với só tiền 6000 đồng/1 kg thì mẹ mua được:
24000:6000=4(kg)
Đ/ số 4 kg

Số tiền mẹ có là :
60 000 x 6 = 360 000 ( dong )
Nếu mua mãn với giá 36 000 1 kg thì mua được số kg là :
360 000 : 36 000 = 10 ( kg )
Đáp số : 10 kg


người đó mua hết số tiền là
5*13000+5*26000=195000 đồng
đs 195000 đồng
Số tiền mua cá là :
26 000 x 5 = 130 000 (đồng)
Số tiền mua táo là :
13 000 x 5 = 65 000 (đồng)
Người đó mua cả mất số tiền là :
130 000 + 65 000 = 195 000 (đồng)

Bài giải
Lan có số táo là :
50 \(\)x 2 : 10 = 10 ( quả )
Nam có số táo là :
50 x 3 : 10 = 15 ( quả )
Đáp số : Lan : 10 quả táo
: Nam : 15 quả táo
3/5+3/10+3/20+....+3/20480
Ngô Hoàng Quốc Minh cho bài giải đi