Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

a) Đoàn khách đó phải trả số tiền là:
\(35 000 × 3 + 40 000 + 30 000 + 35 000 = 210 000\) (đồng)
b) Trung bình mỗi người của đoàn khách đó phải trả số tiền là:
\(210 000 : 6 = 35 000\) (đồng)

mẹ mua thịt hết
3/2 x 120 000 = 180 000 đồng
mẹ mua cá hết
3/4 x 80 000 = 60 000 đồng
số tiền mẹ còn lại là
270 000 - 180 000 -60 000 = 30 000 đồng
đs...
mẹ mua thịt hết
3/2 x 120 000 = 180 000 đồng
mẹ mua cá hết
3/4 x 80 000 = 60 000 đồng
số tiền mẹ còn lại là
270 000 - 180 000 -60 000 = 30 000 đồng

Số tiền cô Lan mua xoài là: 150 000 - 15 000 = 135 000 (đồng)
Mỗi ki-lô-gam xoài có giá là: 135 000 : 3 = 45 000 (đồng)
Đáp số: 45 000 đồng

Số tiền đã được dùng để mua xoài là:
150 000 - 15 000 = 135 000 (đồng)
Giá tiền của mỗi ki-lô-gam xoài là:
135 000 : 3 = 45 000 (đồng)
Đáp số: 45 000 đồng

Số tiền để mua 3 kg xoài là:
150 000 – 15 000 = 135 000 (đồng)
Giá tiền của 1 kg xoài là:
135 000 : 3 = 45 000 (đồng)
Đáp số: 45 000 đồng

Câu 1:
Giải:
Cứ một giờ hai người làm chung được:
1 : 7 = \(\frac17\) (công việc)
Cứ 4 giờ hai người làm chung được:
\(\frac17\) x 4 = \(\frac47\) (công việc)
Số công việc còn lại sau 4 giờ hai người làm chung là:
1 - \(\frac47=\frac37\)(công việc)
\(\frac37\) công việc người thứ hai làm một mình trong thời gian là:
9 - 4 = 5 (giờ)
Mỗi giờ người thứ hai làm một mình được:
\(\frac37:5\) = \(\frac{3}{35}\) (công việc)
Mỗi giờ người thứ nhất làm một mình được:
\(\frac17-\frac{3}{35}\) = \(\frac{2}{35}\) (công việc)
Nếu làm một mình người thứ nhất làm xong công việc sau:
1 : \(\frac{2}{35}\) = \(\frac{35}{2}\) (giờ)
\(\frac{35}{2}\) giờ = 17 giờ 30 phút
Nếu làm một mình người thứ hai làm xong công việc sau thời gian là:
1 : \(\frac{3}{35}\) = \(\frac{35}{3}\) (giờ)
\(\frac{35}{3}\) giờ = 11 giờ 40 phút
Đáp số:
Bài 2:
Giải:
Trong 1 giờ hai người cùng làm được:
1 : 16 = \(\frac{1}{16}\) (công việc)
Trong 3 giờ hai người làm cùng được:
\(\frac{1}{16}\) x 3 = \(\frac{3}{16}\) (công việc)
25% công việc = \(\frac14\) công việc
\(\frac14\) công việc hơn \(\frac{3}{16}\) công việc là:
\(\frac14\) - \(\frac{3}{16}\) = \(\frac{1}{16}\) (công việc)
\(\frac{1}{16}\) công việc người thứ hai làm một mình trong thời gian là:
6 - 3 = 3 (giờ)
Mỗi giờ người thứ hai làm một mình được:
\(\frac{1}{16}\) : 3 = \(\frac{1}{48}\) (công việc)
Mỗi giờ người thứ nhất làm một mình được:
\(\frac{1}{16}-\frac{1}{48}=\frac{1}{24}\) (công việc)
Nếu làm một mình thì người thứ nhất làm xong công việc sau:
1 : \(\frac{1}{24}\) = 24(giờ)
Nếu làm một mình thì người thứ hai làm xong công việc sau:
1 : \(\frac{1}{48}\) = 48(giờ)
Đáp số: ...

Số tiền đã mua táo là: 200 000 - 5000 = 195 000( đồng)
Số tiền mỗi kg táo là: 195 000 : 3 = 65000 ( đồng )
đ/s...
Số tiền cô Tâm mua 3 kí táo là:
200 000 - 5 000 = 195 000 (đồng)
Mỗi kilogam táo có giá là:
195 000 : 3 = 65 000 (đồng)
Đ.số: 65 000 đồng mỗi kilogam táo

Một quả trứng vịt có số tiền là
18 000 : 2 = 9 000 ( đồng )
Mua 4 quả trứng gà hết số tiền là:
(9 000 x 3 ) x 2 = 54 000 ( đồng )
Đ/s = 54 000 đồng
Dễ thế mà còn phải hỏi nữa à
Thế người ta gọi là ngu.
Siêu ngu luôn
Bài 2:
Giá của 4 bát phở bò là:
170 000 - 30 000 = 140 000 (đồng)
Giá của mỗi bát phở bò là:
140 000 : 4 = 35 000(đồng)
Đáp số: 35 000 đồng
Bài 3:
Giải
Giá của 3 ki -lô- gam táo là:
200 000 - 5 000 = 195 000(đồng)
Giá của mỗi ki-lô-gam táo là:
195 000 : 3 = 65 000 (đồng)
Đáp số: 65 000 đồng