Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
loài báo gấm có thể chạy với tốc độ 120km/giờ.hỏi 1/25 giờ báo gấm có thể chạy được bao nhiêu km/giờ

1/25 giờ báo gấm có thể chạy được là:
120x1/25=4.8(km/giờ)
Đáp số:4.8km/giờ
CHÚC BẠN HỌC TỐT

Đổi: 5 phút = 1/12 (giờ)
Đoạn đường báo gấm đi được trong 5 phút là: 120*1/12 = 10 (km)
Đáp số: 10km

Bài giải
Đổi :120km/giờ =7200km/phút
Số ki-lô-mét với vận tốc đó báo gấm chạy trong 5 phút là:
7200*5 = 36000 (km/phút)
Đáp số : 36000 km/phút
Đổi 5 phút=1/12 h
Số km loài báo gấm chạy trong 5 phút là:
120x1/12=10 (km)
ĐS: 10km

đổi 1/25 giờ=4/100 giờ =0,04giờ
sau 0,04 giờ báo gấm chạy được quãng đường là:120*0,04=4,8(km)
đ/s:4,8 giờ
kích mình nha

Với vận tốc báo gấm chạy trong \(\frac{1}{25}\)giờ được số ki-lô-mét là:
\(120\times\frac{1}{25}=4,8\left(km\right)\)

Tronggiờ báo gấm chạy được là:
120 x= 4,8 (km)
Đáp số: 4,8km.

Đổi : 5 phút = 1/12 giờ
Loài báo gấm chạy trong 5 phút được là :
120 x 1/12 = 10 ( km )
Đ/s : 10 km
Đổi : 5 phút =1/12
Báo gấm chạy trong 5 phút được quãng đường dài là:
120 * 1/12=10(km)
Đáp số:10km
98 h chạy được :
120 x 98 = 11760 (km)
đ\s_
98 GIỜ THÌ CON BÁO CHẠY ĐƯỢC:
120.98=11760(KM)
ĐÁP SỐ 11760 KM
TK MK ^_^