K
Khách
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Các câu hỏi dưới đây có thể giống với câu hỏi trên
NN
3
12 tháng 11 2016
Gọi giá tiền 1 gói kẹo là a (gói) (a\(\in\)N*)
Ta có:
\(6a=27000\)
\(\Rightarrow a=\frac{27000}{6}=4500\)
\(\Rightarrow8a=4500\cdot8=36000\)
Vậy giá tiền 8 gới kẹo là 36000 đồng
TN
11 tháng 11 2016
gia tien 1 goi keo la
27000:6=4500(dong)
gia tien 8 goi keo la
4500x836000(dong)
TT
2
DT
0
24 tháng 6 2016
Ta có :
a. -23-x=15
→x=-23-15
→x=-38
b. -18-(x-25)=-5
→(x-25)=-18-(-5)
→x-25=-13
→x=-13+25
→x=12
mình làm hai câu một nhé
NK
31 tháng 10 2017
a, x^2>25
<=> x^2>5^2
<=>x>5
<=> x= {6;7;8;9;...}
b, x^2<25
<=> x^2<5^2
<=>x<5
<=> x= {...;+-1; 0; 1;2;3;4}