Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Tổng số tiền niêm yết của 2 sản phẩm là:
260 000 + 180 000 = 440 000 (đồng)
Vì bạn Quỳnh mua 2 sản phẩm trong dịp khuyến mãi nên được giảm 20%
Số tiền giảm 20% là:
440 000 x 20 : 100 = 88 000 (đồng)
Số tiền bạn Quỳnh phải trả để có được 2 sản phẩm là:
440 000 - 88 000 = 352 000 (đồng)
Đáp số:..
Mình chỉ nói câu trả lời thôi không nói cách đâu nha !
Đáp án là :352000
Chon mình nha. Mình cảm ơn bạn rất nhiều.
Số tiền mua 1 kg đường là : 220 000 : 10 = 22 000 ( đồng )
Giá bán hiện nay là : 22 000 - 2000 = 20 000 ( đồng )
Với 220 000 đồng , Hiện nay mua được số ki-lô-gam đường như thế là : 220 000 : 20 000 = 11 ( kg )
Đáp án:
-------
Giải thích các bước giải:
a)Giảm số tiền là :
2 999 000 x 25%=749750(đồng)
Mua hết số tiền là :
2 999 000 - 749 750=2 249 250(đồng)
b) Số phần trăm của điện thoại là :
100%+12% = 112%
Giá vốn của điện thoại là :
2 249 250 : 112 x 100 = 2 008 259(đồng)
a)Giảm số tiền là :
2 999 000 x 25%=749750(đồng)
Mua hết số tiền là :
2 999 000 - 749 750=2 249 250(đồng)
b) Số phần trăm của điện thoại là :
100%+12% = 112%
Giá vốn của điện thoại là :
2 249 250 : 112 x 100 = 2 008 259(đồng)
Sai thì cho mình xin lỗi
trước đây 1kg đường hết số tiền là; 220 000: 10= 22 000 (đồng)
hiện nay 1 kg đường hết số tiền là; 22 000- 2000= 20 000 (đồng)
220 000 đồng mua được số kg đường là: 220 000:20 000= 11 (kg)
đáp số:...
chọn đúng mk nha bn
Giai
Truoc day 10 kg duong het so tien la :
220.000 : 10 = 22.000 ( dong )
Hien nay 10 kg duong het so tien la :
22.000 - 2000 = 20.000 ( dong )
220.000 dong mua duoc so kg duong la :
220.000 : 20 000 = 11 ( kg )
DS : ..................
chuc ban lam bai tot
6 kg với giá 25000 1 kg thì 6kg cần:25000x6=150000(đ)
Với số tiền đó thì số kg gạo tẻ mua được với giá 15000đ 1kg là:150000/15000=10(kg)
Số tiền người đó mang theo là: 25000 x 6 = 150000 (đồng)
Số kg gạo tẻ người đó mua được với số tiền đó là: 150000 : 15000 = 10 (kg)
1: =3450
2: Mẹ mua 2 chiếc áo đã giảm thì hết:
\(220000\cdot15\%+220000\cdot15\%=66000\left(đồng\right)\)
Giá tiền 1 ki-lô-gam lê được giảm giá là: 160 000 : 100 x 30 = 48000(đồng)
Giá tiền 1 ki-lô-gam lê sau khi được giảm giá là: 160 000 - 48 000 = 112 000(đồng)
Đ/số: 112 000 đồng