1) C (s) + H2
K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

1/ Để xác định hàm lượng khí độc CO trong không khí của vùng có lò luyện cốc, người ta đã làm như sau: lấy 24,7 lít không khó (D = 1,2 g/l), dẫn toàn bộ lượng khí đó đi chậm qua thiết bị có ống đựng 1 lượng dư I2O5I2O5 được đốt nóng ở 1500C1500C để tạo hơi I2I2. Hơi I2I2 được hấp thụ hết trong KI dư, lượng KI3KI3 tạo ra phản ứng hoàn toàn với 1 lượng vừa đủ 7,76 ml dung dịch...
Đọc tiếp

1/ Để xác định hàm lượng khí độc CO trong không khí của vùng có lò luyện cốc, người ta đã làm như sau: lấy 24,7 lít không khó (D = 1,2 g/l), dẫn toàn bộ lượng khí đó đi chậm qua thiết bị có ống đựng 1 lượng dư I2O5 được đốt nóng ở 1500C để tạo hơi I2. Hơi I2 được hấp thụ hết trong KI dư, lượng KI3 tạo ra phản ứng hoàn toàn với 1 lượng vừa đủ 7,76 ml dung dịch Na2S2O3 0,0022M. Tính hàm lượng CO có trong mẫu không khí theo số ppm. Biết ppm là số microgam chất có trong 1,0 gam mẫu

2/ Hòa tan lần lượt a gam Mg, xong đến b gam Fe, c gam một oxit sắt X trong dung dịch H2SO4 (đktc). loãng dư thì được 1,23 lít khí H2 (đo ở 270C, 1atm) và dung dịch B. Lấy 1/5 dung dịch B cho tác dụng vừa đủ với dung dịch KMnO4 0,05M thì hết 60 ml, được dung dịch C. Trong C có 7,314 gam hỗn hợp muối trung tính.
a/ Tìm công thức oxit sắt X đã dùng.
b/ Tính a,b,c

0
1
24 tháng 11 2017

1. BaSO4+Na2CO3→BaSO4+Na2CO3→BaCO3+Na2SO4BaCO3+Na2SO4

2. 2FeCl3+3Ba(OH)2→2FeCl3+3Ba(OH)2→2Fe(OH)3+3BaCl22Fe(OH)3+3BaCl2

3. (NH4)2SO4+2KOH→(NH4)2SO4+2KOH→2NH3+2H2O+K2SO42NH3+2H2O+K2SO4

4. FeS+2HCl→FeS+2HCl→H2S+FeCl2H2S+FeCl2

5. NaOH+HClO→NaClO+H2ONaOH+HClO→NaClO+H2O

6. CO2+2NaOH→Na2CO3+H2O



15 tháng 7 2018

Đề đây:

a, Hãy lập công thức tính % về khối lượng C, H của monoxicloankan theo số lượng nguyên tử cacbon trong phân tử. nhận xét kết quả thu được.
b, cũng hỏi như câu (a) đối với ankan. Hàm lượng % C, H ở ankan CnH2n+2 sẽ biến đổi như thế nào khi n tiến tới vô cùng. a) mono xicloankan: CnH2n
%C=12/14.100% =85,71%
%H = 14,29%
=> %C và H luôn là hằng số và ko thay đổi theo số C
b) CnH2n+2
%C = 12n/(14n+2)
%H = (2n+2)/(14n+2)
nếu e đã học giới hạn trong toán thì dễ dàng tính đc, còn không thì cứ nghĩ như thế này, n rất lớn so với 2 nên 14n+2 = 14n => %C tiến về 85,71%
%H--->14,2857%
3 tháng 5 2020

Cảm ơn bạn nha! Đề này trong đề cương trường mình ấy, y chang vậy luôn :( Chắc đánh chữ sai thật.

17 tháng 4 2017

Giải bài tập Hóa học 11 | Để học tốt hóa học 11

17 tháng 4 2017

Phương trình ion rút gọn :

a) Ca2+ + CO32- → CaCO3

b) Fe2+ + 2OH- → Fe(OH)2

c) HCO3- + H+ CO2 ↑ + H2O

d) HCO3- + OH- → H2O + CO32-

e) Không có phương trình ion rút gọn.

g) Pb(OH)2(r) + 2H+ → Pb2+ + 2H2O

h) H2PbO2(r) + 2OH- → PbO22- + 2H2O

i) Cu2+ + S2- → CuS↓.